Yadda ake amfani da sirinji mai zubar da lafiya

2021-12-31

Yadda ake amfanisirinji mai zubar da lafiya
Marubuci: Lily   Lokaci:2021/12/31
Baili Medical Suppliers (Xiamen) Co., ƙwararren mai siyar da kayan aikin likitanci ne wanda ke Xiamen, China. Babban samfuranmu: Kayayyakin Kariya, Kayayyakin Asibiti, Kayan Agaji na Farko, Kayayyakin Asibiti da Ward.

sirinji mai zubar da lafiyasun haɗa da alkalan allura na insulin (alƙalan insulin ko na'urori masu cikawa na musamman), sirinji na insulin ko famfunan insulin. Za a iya raba alkalan allurar insulin zuwa alkalan allurar da aka riga aka cika da insulin da alƙalan allurar insulin tare da sake cikawa. To, yaya abin yakesirinji mai zubar da lafiyaamfani?
Lokacin amfani da shi, cire hular, cire abin da aka cika, saka abin cikawa a cikin abin da ake cikawa, sa'an nan kuma danna mariƙin a jikin alƙalami har sai kun ji ko jin "danna", sannan ku haɗa abubuwan da aka cika. Shirye-shiryen insulin sun riga sun ƙunshi ciki (kamar insulin dakatarwa).

1, shigar da allura

Yi amfani da barasa 75% don bakara fim ɗin robar a kan ƙarshen sake cikawa, fitar da allura ta musamman don allurar insulin, buɗe kunshin, ƙara ƙarar allurar a agogo, kuma shigarwa ya cika. Cire hular allura ta waje da hular allurar ciki bi da bi yayin allura.
2, shashasha
Za a sami ɗan ƙaramin iska a cikin allura ko alƙalami. Don guje wa shigar da iska a cikin jiki da kuma tabbatar da daidaiton adadin allurar, ya zama dole a huce kafin allurar. Da farko daidaita darajar alkalami na insulin, daidaita jikin alkalami, danna maɓallin allurar, nunin adadin zai koma sifili, kuma raguwar insulin zai bayyana akan titin allura.
3, daidaita kashi
Juya madaidaicin kashi don daidaitawa zuwa adadin da ake buƙata na raka'a allura.
4. Kashe fata
Yi amfani da barasa 75% ko auduga maras kyau, kuma jira barasa ya ƙafe kafin allura. Idan barasa ba ta bushe ba, a yi masa allura, za a ɗauki barasa a ƙarƙashin fata daga idon allura, yana haifar da ciwo.
5.Cikin allura
Maƙe fata da babban yatsan hannu da yatsa, ko ƙara yatsan tsakiya, sannan a yi allura. Ya kamata allurar ta kasance cikin sauri, a hankali, mafi ƙarfi da zafi. Matsakaicin shigar allura shine 45° (yara da manya manya) ko 90° (nauyi na yau da kullun da manya) zuwa fata. Lokacin zabar allurar insulin a cikin ciki, kuna buƙatar tsunkule fatar ku kuma ku guje wa wurin da ke kusa da maɓallin ciki.
6. Allura
Bayan an shigar da allurar cikin sauri, babban yatsan yatsan ya danna maɓallin allura don allurar insulin a hankali kuma a daidai gwargwado. Bayan allurar, allurar tana zama ƙarƙashin fata na daƙiƙa 10.
7, janye allura
Cire allurar da sauri zuwa hanyar shigar da allurar.
8. Danna wurin allurar
Yi amfani da busasshiyar auduga swab don danna idon allura na fiye da daƙiƙa 30. Idan lokacin dannawa bai isa ba, zai haifar da cunkoso na subcutaneous. Kar a durkusa ko matse wurin huda don hana shi yin tasiri ga aikin insulin.
9. Cire allurar insulin
Bayan allurar, rufe hular allura kuma cire allurar.
10, maganin karshe
A zubar da alluran da aka jefar da sauran abubuwa yadda ya kamata, sannan a rufe alkalami sosai bayan allura.

We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy